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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 
MAADHIMISHO YA WIKI YA MAJI KITAIFA (WATER WEEK) MWAKA 2020 

 

 
Serikali ya Tanzania kupitia Wizara ya Maji ilianza rasmi kuadhimisha Wiki 

ya Maji Kitaifa mwaka 1988 kwa kuwashirikisha Wadau mbalimbali wa Sekta ya 
Maji. Maadhimisho hayo yanakwenda sambamba na Azimio Na. 47/193 la 
Umoja wa Mataifa linalozitaka nchi wanachama kuadhimisha Siku ya Maji 
Duniani kila mwaka ifikapo tarehe 22 Machi. Huu utamaduni wa kutambua 
umuhimu na thamani ya maji katika maisha ya binadamu na uchumi wa dunia 
kwa ujumla. 
 
 Lengo kuu la Maadhimisho ya Wiki ya Maji nchini ni kuungana na mataifa 
mengine duniani katika kutathimini utekelezaji, mafanikio na changamoto 
zilizojitokeza katika utekelezaji wa miradi ya maji na kuainisha mikakati ya 
kuboresha na kuimarisha utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa mazingira 
na usimamizi endelevu wa rasilimali za maji nchini. Wakati wa Maadhimisho ya 
Wiki ya Maji ambayo hufanyika tarehe 16-22 Machi ya kila mwaka, shughuli 
mbalimbali hufanyika ikiwa ni pamoja na maonesho ya teknolojia na vifaa vya 
maji, mikutano ya wadau na uzinduzi wa miradi. 
 
 Tofauti na Maadhimisho ya Wiki ya Maji katika kipindi cha nyuma (1988-
2018), ilikubalika kwa kuanzia mwaka 2019 Mikutano yote ya mwaka ya Sekta 
ya Maji itafanyika wakati wa Maadhimisho ya Wiki ya Maji. Katika kipindi hiki 
wataalam na wadau wa maji watapata fursa ya kujadili na kubadilishana uzoefu 
na maarifa katika maendeleo ya Sekta ya Maji nchini. Hivyo, Maadhimisho ya 
Wiki ya Maji kwa mwaka 2020 yatakuwa na Kaulimbiu isemayo: “Maji na 
Mabadiliko ya Tabia nchi. Uhakika wa Maji Salama kwa Wote (Water 
and Climate Change: Ensuring Water Security for All) na yatafanyika Jijini 
Dar es Salaam katika Ukumbi wa APC Hotels and Conference, Mbweni kuanzia 
tarehe 16 hadi 22 Machi, 2020. Maadhimisho hayo yatajumuisha matukio 
makuu manne: 

(i) Uzinduzi wa miradi ya maji iliyokamilika 
 

(ii) Mkutano wa Kisayansi wa Wataalamu wa Maji (Water Scientific 
Conference) utafanyika tarehe 17-18 Machi 2020. Mkutano huo 
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utafunguliwa na Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan; Makamu 
wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, tarehe 17 
Machi, 2020. Aidha, katika mkutano huo machapisho yafuatayo 
yatazinduliwa  na Mheshimiwa Makamu wa Rais; 

 Kitabu cha mwaka cha takwimu za haidrolojia nchini (2010-
2019) 

 Atlasi ya Rasilimali za Maji nchini 
 Mwongozo wa Utafiti wa Maji chini ya Ardhi na Uchimbaji wa 

Visima 
Aidha, wakati wa Mkutano huo jumla ya mada 42 zitawasilishwa chini 
ya maeneo yafuatayo: 

 Usimamizi wa Rasilimali za Maji kwa kuzingatia mabadiliko ya 
tabianchi, 

 Njia za asili za kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi, 
 Usalama wa maji, nishati na chakula kwa kuzingatia mabadiliko 

ya tabianchi na 

 Masuala ya rasilimali fedha na uwekezaji kuhakikisha usalama 
wa maji nchini. 
 

(iii) EWURA DAY itafanyika tarehe 19 – 20 Machi, 2020 ambayo 
itashirikisha Mamlaka za Maji Mijini na Wadau wengine. Mkutano huu 
utafunguliwa na Mheshimiwa Majaliwa Kassim Majaliwa (Mb), Waziri 
Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 
 

(iv) Mkutano wa Mapitio ya Sekta ya Maji (Joint Water Sector Review) 
ambao utafanyika tarehe 21 Machi, 2020. Mhe. Prof. Makame 
Mbarawa (Mb) Waziri wa Maji atafungua mkutano.  Wakati wa 
Mkutano matukio yafuatayo yatafanyika: 

 Mapitio ya taarifa ya hali ya Sekta ya Maji kwa muda wa miaka 
mitano (Water Sector Status Report 2015-2020); 

 Uwasilishaji wa Water Sector Design Manual (4th Editions - 
“Highlights“) 

 Uwasilishaji wa mfumo wa Sekta ya Maji wa usimamizi wa 
fedha (Water Sector Portal). 
 

Mwisho, ninawakaribisha viongozi wote, wananchi pamoja na Wataalam 
wa Wizara ya Maji, Washirika wa Maendeleo, Bodi za Maji za Mabonde, Ofisi za 
Mamlaka za Majisafi na Usafi wa Mazingira nchini; Tawala za Mikoa na Serikali 
za Mitaa, Wizara na Taasisi za Serikali, Asasi zisizo za Kiserikali, Mashirika ya 
Dini, Elimu ya Juu na Utafiti, Sekta Binafsi, EWURA, pamoja na wadau 
mbalimbali wa Sekta ya Maji kushiriki katika Maadhimisho ya Wiki ya Maji kwa 
mwaka 2020 kwa ufanisi.  
 

Prof. Kitila Mkumbo 
KATIBU MKUU 
12 Machi, 2020 


